●•۰™๑۩۞۩๑™ Diễn Đàn►♥◄The Zoo ™๑۩۞۩๑™۰•●
Chào mừng bạn đến với diễn đàn The zoo ITC !!!Nếu đây là lần đầu ghé thăm diễn đàn !hãy click đăng kí để trở thành thành viên của 4rum the zoo !nếu đã là thành viên của the zoo !hãy click đăng nhập !chúc bạn 1 ngày tốt lành tại the zoo itc !!!,....
Chào mừng bạn đến với diễn đàn The zoo ITC !!!Nếu đây là lần đầu ghé thăm diễn đàn !hãy click đăng kí để trở thành thành viên của 4rum the zoo !nếu đã là thành viên của the zoo !hãy click đăng nhập !chúc bạn 1 ngày tốt lành tại the zoo itc !!!,....
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Hướng dẫn post nhạc từ mp3.zing và một số trang tương tự CLick vào để xem hướng dẫn
[Hot] Pics of buổi offline ngày 10/10 (demo) CLick vào để xem ngay
 pigwigleon (128)
 Xvirion (127)
 gjn (89)
 Leader (80)
 LamThien (71)
 No_nick_name (61)
 nhokbin60119 (60)
 Admin (50)
 kenshin170206 (34)
 Frozen (29)

Share|

Trái tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Oct 15, 2010 5:01 am
pigwigleon
Tài năng của pigwigleon Người này hiện đang:
Chức vụ: TrainMOD

Level 1 :128%/1000%
Tài năng:31%/100%

Tiện ích
Trái tình yêu  Icon4Trái tình yêu  Icon5Trái tình yêu  Icon6Trái tình yêu  Icon7
Thông Tin Cá Nhân Posts : 128
$USD : 51025

Thú nuôi
:

Bài gửiTiêu đề: Trái tình yêu

Tiêu đề: Trái tình yêu
Trái tình yêu

Em sẽ gọi là “Trái Tình Yêu” vì nó mang cả vị ngọt, chua, đắng, chát rất nồng nàn, rất quyến rũ và thật khó quên. Chỉ có tình yêu mới khiến con người hạnh phúc - đau khổ, cười – khóc, cao thượng – thấp hèn… mà thôi.

1.Nắng vừa lên, xuyên qua tán thông bàng bạc hơi sương như ngàn ngàn sợi tơ óng ánh. Nắng tỏa xuống mái tóc dài đen bóng, phả hơi ấm đầu ngày lên đôi má phấn hồng rồi rơi xuống cặp mắt đen tròn loáng nước của em.

Đôi bàn tay với những ngón thon dài cố luồn vào tà áo, tìm chút hơi ấm. Em lang thang trên triền đồi xanh biếc cỏ non, cái đầu nhỏ xinh cui cúi như tìm điều gì ở những bông hoa thủy tiên hồng, hoa thạch thảo tím, bồ công anh vàng. Hình như em đang cố ghìm cơn nức nở.

Mỗi lần buồn hay giận ai đó, em lại đến đây, đồi thông vi vu gió thổi. Em bảo, hình như thông hiểu nỗi lòng mình. Chúng rì rào bàn tán, rồi rủ rỉ trò chuyện với em, chúng thả những chiếc lá nhòn nhọn xuống vai nhoi nhói như nhắc em đừng quên mình không cô đơn. Bước chân trần trên bãi cỏ ướt sương đêm, cảm giác mềm mại len nhẹ vào hồn khiến em dễ chịu, đôi khi bật cười vì nhột! Rồi em cười thật sự, cười vang cùng bước chân chim sáo. Em nheo mắt với những đóa hoa vừa hé nụ, cười nhí nhảnh với chú cào cào giật mình khỏi cơn ngái ngủ. Và nỗi buồn tan đi.

Nhưng, hôm nay em không cười, không đùa nghịch cùng hoa. Em rưng rưng dõi mắt kiếm tìm. Anh đâu?

2. Cánh hoa xoay xoay trong gió đậu nhẹ xuống vai em. Nâng trên tay đóa anh đào phớt hồng, kỷ niệm ào ạt tràn về. Cũng trên con dốc quanh co xanh ngát cỏ cây này, anh – chàng sinh viên nghèo đã tặng em cành hoa anh đào với những cánh mỏng manh trong gió sớm. Em yêu biết bao những đóa anh đào nở rộ mỗi độ xuân về, yêu màu hồng phấn nhẹ nhàng, dịu dàng dễ thương như bản tình ca lãng mạn của hai đứa.

Mùa hoa mai đào qua, những trái non lúc lỉu trên cành. Em lại nhõng nhẽo đòi anh hái chùm trái chín tim tím mọng nước, nhỏ nhẻ nhấm nháp từng chút. Anh tức cười khi nhìn đôi chân mày cong cong lúc nhíu lại, khi nhướng lên vì vị chua ngọt, đăng đắng, chan chát của mai đào. Em lại giả bộ hờn dỗi vì bị anh chọc ghẹo, rồi thỏ thẻ: “Em không gọi là mai đào nữa đâu anh. Em đổi tên cho nó nhen”. “Lại rắc rối nữa đây” – anh “ký” yêu vào cái trán dô bướng bỉnh của em - “Không dưng lại đòi đổi tên cho hoa?”.

Em cười chúm chím: “Thiệt mà anh. Em sẽ gọi là “Trái Tình Yêu” vì nó mang cả vị ngọt, chua, đắng, chát rất nồng nàn, rất quyến rũ và thật khó quên. Chỉ có tình yêu mới khiến con người hạnh phúc - đau khổ, cười – khóc, cao thượng – thấp hèn… mà thôi. Mỗi khi bên anh, em sẽ cảm nhận đầy đủ vị ngọt ngào của hạnh phúc, lúc giận hờn là chua chát đan xen, nhưng đừng bao giờ mang cho nhau đắng cay, đau khổ nhen anh!”. Kéo em vào lòng, anh ôm thật chặt bờ vai con gái, nhủ lòng mình sẽ mãi yêu em với những vị ngọt lành, nồng nàn nhất.

Vậy mà giờ đây, chỉ mình em trên con dốc vắng, những cánh hoa mai đào cuối cùng lả tả bay trong gió. Lác đác đó đây vài Trái Tình Yêu trên cành. Với tay ngắt chùm quả gần nhất, em đưa nhẹ lên môi. Những giọt nước mắt lăn chầm chậm trên má, không biết vì em cô đơn hay vị đắng chát của trái xanh khiến em nhíu mày… Em nhớ anh!

3. Chiều nay, biển động! Những con sóng chồm lên, bạc đầu. Anh lang thang những bước chân vô định. Ngày tốt nghiệp, anh hứa sẽ trở lại bên em, bên đồi thông dốc đứng, bên những cánh hoa, thảm cỏ đã chứng kiến mối tình của hai đứa. Anh muốn dâng tặng em Trái Tình Yêu thấm đậm hương vị ngọt ngào mê đắm…

Quê nghèo, người mẹ già còng lưng nuôi anh ăn học kiệt sức đổ bệnh như cây chuối già bao năm chắt hết sức nhảy chồi, nuôi dưỡng cây con. Đêm đêm bên giường mẹ, dõi theo giấc ngủ chập chờn yếu ớt, anh hiểu mình đang cần phải làm gì trước. Khẽ khàng lau mồ hôi trên trán mẹ, nhóm lên ngọn lửa hồng trong căn nhà đơn sơ, anh nhủ lòng: “Sẽ có một ngày anh thực hiện lời hứa với em. Trái Tình Yêu của chúng mình sẽ mãi ngọt lành”.

Chữ ký của pigwigleon

Hãy cảm ơn bài viết của pigwigleon bằng cách bấm vào "" nhé!!!
Tài sản của pigwigleon
Thú nuôi
:

Trái tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài