●•۰™๑۩۞۩๑™ Diễn Đàn►♥◄The Zoo ™๑۩۞۩๑™۰•●
Chào mừng bạn đến với diễn đàn The zoo ITC !!!Nếu đây là lần đầu ghé thăm diễn đàn !hãy click đăng kí để trở thành thành viên của 4rum the zoo !nếu đã là thành viên của the zoo !hãy click đăng nhập !chúc bạn 1 ngày tốt lành tại the zoo itc !!!,....
Chào mừng bạn đến với diễn đàn The zoo ITC !!!Nếu đây là lần đầu ghé thăm diễn đàn !hãy click đăng kí để trở thành thành viên của 4rum the zoo !nếu đã là thành viên của the zoo !hãy click đăng nhập !chúc bạn 1 ngày tốt lành tại the zoo itc !!!,....
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Hướng dẫn post nhạc từ mp3.zing và một số trang tương tự CLick vào để xem hướng dẫn
[Hot] Pics of buổi offline ngày 10/10 (demo) CLick vào để xem ngay
Similar topics
 pigwigleon (128)
 Xvirion (127)
 gjn (89)
 Leader (80)
 LamThien (71)
 No_nick_name (61)
 nhokbin60119 (60)
 Admin (50)
 kenshin170206 (34)
 Frozen (29)

Share|

Một lựa chọn cho tất cả!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Oct 15, 2010 2:34 am
pigwigleon
Tài năng của pigwigleon Người này hiện đang:
Chức vụ: TrainMOD

Level 1 :128%/1000%
Tài năng:31%/100%

Tiện ích
Một lựa chọn cho tất cả! Icon4Một lựa chọn cho tất cả! Icon5Một lựa chọn cho tất cả! Icon6Một lựa chọn cho tất cả! Icon7
Thông Tin Cá Nhân Posts : 128
$USD : 51025

Thú nuôi
:

Bài gửiTiêu đề: Một lựa chọn cho tất cả!

Tiêu đề: Một lựa chọn cho tất cả!
Một lựa chọn cho tất cả!

Khi tôi xóa cái blog trước đây để viết ra blog này cũng là khi tình yêu kia trong tôi kết thúc.

"Vẫn biết tình yêu không phải là vĩnh viễn,

Em vẫn đi tìm cái vĩnh viễn của tình yêu!"

Đi tìm và mãi mãi không bao giờ em tìm thấy.

Gửi lời yêu anh lần cuối.

Đúng vậy, khi em khóc anh không thể nhìn thấy, khi em đau khổ anh cũng không bao giờ biết được. Vì sao? Chúng ta có thể gặp nhau 3 lần, 2 lần, 1 lần hay thậm chí là không? Khuôn mặt của em, ánh mắt của em, nụ cười của em, giọng nói của em anh có thể nhớ không? Không thể nhớ và cũng sẽ không bao giờ nhớ. Nhưng người đó thì khác, hai người gặp nhau mỗi ngày, và có thể sau này vẫn học cùng 1 trường, 1 lớp. Khi cô ấy khóc, anh cũng muốn khóc, khi cô ấy đau, anh sẽ ở bên chia sẻ. Vậy thì hãy để em chịu đựng nỗi đau ấy một mình mà không ai biết.

Chỉ mình em thôi!

Khóc, nước mắt đã quá nhiều cho những tổn thương mà em từng nếm trải. Hình như ông trời không công bằng với em, để em sinh ra, cho em mọi thứ rồi lại cướp đi của em tất cả. Nhưng ít nhất, còn 1 lý do để em tiếp tục sống, đó là danh vọng. Thật may sao em còn nhận được ở người thân sự quý trọng, ở bạn bè sự ngưỡng mộ và ở thầy cô sự tin yêu. Đó là lý do duy nhất để Lê Thanh Nga này còn tồn tại, dù biết nếu có một ngày thất bại thì em là kẻ trắng tay.

Em không chấp nhận sự yếu đuối!

Nếu hạnh phúc là được yêu thương thì với em lúc này, hạnh phúc mơ hồ chỉ còn là danh vọng. Em đã yêu trong sự hoang tưởng mù quáng, và ngày hôm nay, Lê Thanh Nga sẽ trở lại là con người thật của chính mình. Xin anh hãy đánh thức em dậy! Hãy nói cho em biết hạnh phúc kia chỉ là ảo vọng mà thôi, hãy dập tắt những ý nghĩ hoang đường mà em lầm tưởng. Anh chưa bao giờ yêu em, và mãi mãi không bao giờ yêu em........đúng không? Lời thề trước đây, anh có thể phản bội nó.

Hoặc trên đỉnh cao, hoặc dưới vực thẳm, trong tôi không có khái niệm "lửng lơ". Tôi chấp nhận dưới vực sâu để ứa máu cho lựa chọn của mình.

Tôi sẽ sống cho những người khác mà không sống cho chính tôi.

Sự cao thượng của tôi như thế là quá đủ rồi. Cao thượng? Hay là giả tạo?

Tôi sẽ mỉm cười để nụ cười giả dối có thể lau khô nước mắt. Tôi sẽ không khóc trước mặt người khác, vì giọt nước mắt không đáng để tuôn rơi. Tôi sẽ nén nỗi đau, sẽ để nước mắt của mình chảy ngược vào tim lạnh buốt và làm sao cho trái tim mình trở nên băng giá, vô tình trước thế gian.

Một lựa chọn cho tất cả!

Cảm ơn tình yêu đã chết, vì nó giúp tôi hiểu rằng:

Không có gì là tuyệt đối.

Không có gì đáng để tin

Không có gì đáng để hy sinh

Không có gì đáng để khóc cho một thứ tình yêu đầy hoang tưởng.

Tôi sẽ không yêu ai nữa, sẽ không đặt lòng tin vào bất cứ ai vì tôi không muốn thêm một lần thất vọng, sẽ không mở rộng trái tim mình đón nhận sự rung động để cuối cùng nhận ra tất cả chỉ là 1 giấc chiêm bao. Tôi không cần yêu thương!

Căm thù ư? Tôi không làm thế. Mà "sự trả thù tốt nhất là tha thứ", tôi không trách ai cả, vì cái gấp rút của cuộc sống không cho tôi có thì giờ để thù hận.

Câu trả lời cuối cùng: Hoa đã úa tàn, và cỏ kia mãi là ong yêu mật.

Nếu có một ngày gặp lại nụ cười của tôi thì hãy cho rằng đó là giả dối. Quên tôi đi, hãy sống hạnh phúc khi 1 bàn chân đã ra đi trong đau khổ. Hãy làm như cuộc đời của mình chưa từng quen và cũng chưa từng yêu Lê Thanh Nga này! Một vết thương lòng quá lớn và mong sao thời gian có thể phần nào hàn gắn vết thương. Tôi không quá xấu xa chứ?

Ong vẫn yêu mật

Và hoa vẫn héo khô.

Hãy tìm 1 người hiểu mình, và người đó không mang tên tôi. Muôn thuở, có những tình yêu đẹp và có những tình yêu đau thương. Thứ tình yêu như tôi và Bình, chưa bao giờ có một cái kết hạnh phúc, và tôi ko thể thay đổi được cái "quy luật" tất yếu của nó.

Chúc 2 người hạnh phúc. Tôi cảm thấy mình đã đúng khi chủ động nói câu "CHIA TAY", dẫu biết rằng tôi sẽ phải sống dài trong địa ngục và cả cuộc đời tìm lối thoát trong mê cung.

"Một người buông tay một người ngã

Một người cất bước một người đau

Một người ra đi một người khóc

Một người đang vui một người buồn.

Một người đang quên một người nhớ

Một người hạnh phúc một người đau

Một người ngồi đây lòng nhung nhớ.

Một người ngồi đó tựa vai ai?"

Cuộc sống vẫn không công bằng. Cố gắng sống một cuộc đời gần như hoàn mĩ để cái cuối cùng nhận được chỉ là hai chữ "ĐẮNG CAY"

"Tôi yêu chị, một thứ tình yêu mộng mị thời thơ ấu. Chị hơn tôi 10 tuổi, và tôi đã giữ mối tình đó cho đến tận bây giờ.

“Váy Đình Bảng buông chùng cửa võng
Chị thẩn thờ đi tìm
Đồng chiều,
Cuống rạ.
Chị bảo:
Đứa nào tìm được Lá Diêu Bông
Từ nay ta gọi là chồng.
Hai ngày em tìm thấy lá
Chị chau mày: Đâu phải Lá Diêu Bông.
Muà đông sau em tìm thấy lá
Chị lắc đầu,
Trông nắng vãng bên sông.
Ngày cưới chị
Em tìm thấy lá
Chị cười xoe chỉ cắm trôn kim.
Chị ba con
Em tìm thấy lá
Xoè tay phủ mặt chị không nhìn.
Từ thuở ấy
Em cầm chiếc lá
Đi đầu non cuối bể.
Gió quê vi vút gọị
Diêu bông hời … hỡi Diêu Bông!”.

_Hoàng Cầm_

Chữ ký của pigwigleon

Hãy cảm ơn bài viết của pigwigleon bằng cách bấm vào "" nhé!!!
Tài sản của pigwigleon
Thú nuôi
:

Một lựa chọn cho tất cả!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài