●•۰™๑۩۞۩๑™ Diễn Đàn►♥◄The Zoo ™๑۩۞۩๑™۰•●
Chào mừng bạn đến với diễn đàn The zoo ITC !!!Nếu đây là lần đầu ghé thăm diễn đàn !hãy click đăng kí để trở thành thành viên của 4rum the zoo !nếu đã là thành viên của the zoo !hãy click đăng nhập !chúc bạn 1 ngày tốt lành tại the zoo itc !!!,....
Chào mừng bạn đến với diễn đàn The zoo ITC !!!Nếu đây là lần đầu ghé thăm diễn đàn !hãy click đăng kí để trở thành thành viên của 4rum the zoo !nếu đã là thành viên của the zoo !hãy click đăng nhập !chúc bạn 1 ngày tốt lành tại the zoo itc !!!,....
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Hướng dẫn post nhạc từ mp3.zing và một số trang tương tự CLick vào để xem hướng dẫn
[Hot] Pics of buổi offline ngày 10/10 (demo) CLick vào để xem ngay
Similar topics
 pigwigleon (128)
 Xvirion (127)
 gjn (89)
 Leader (80)
 LamThien (71)
 No_nick_name (61)
 nhokbin60119 (60)
 Admin (50)
 kenshin170206 (34)
 Frozen (29)

Share|

Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Oct 12, 2010 7:29 pm
No_nick_name
Tài năng của No_nick_name Người này hiện đang:
Chức vụ: Thành Viên Chính Thức

Level 1 :61%/1000%
Tài năng:31%/100%

Tiện ích
Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên Icon4Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên Icon5Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên Icon6Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên Icon7
Thông Tin Cá Nhân Posts : 61
$USD : 50994

Thú nuôi
:

Bài gửiTiêu đề: Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên

Tiêu đề: Tình bạn từ cái nhìn đầu tiên
Nhóm trẻ của cô Roger với tôi sẽ cực buồn nếu không có Jesse. Ngay hôm đầu tiên được mẹ đưa tới đây, trong khi tôi còn đang vừa run vừa khóc, thì Jesse đã lại gần, nói đúng một câu: “Tớ sẽ là bạn của cậu, nín đi!”.
Lúc đó tôi khoảng 4-5 tuổi, và chúng tôi đã biết đào những đường hầm ngoằn ngoèo trong hố cát. Chúng tôi thậm chí còn có kế hoạch đào một đường hầm sang tận Trung Quốc.

Có lần, khi bắt đầu đào hầm, chúng tôi hè nhau khiêng một tảng đá to ra khỏi hố cát, và ở dưới đó là hai con bọ cạp! Trông chúng thật kinh, tôi bỏ chạy, la toáng lên: “Bọ Cạp tấn công! Chúng đến bao vây rồi!”. Jesse cũng lẹt quẹt chạy theo tôi và la hét. Lũ trẻ trong lớp được một trận cười vì sự nhát cáy của chúng tôi. Riêng cô Rogers hỏi Jesse: “Jesse, mọi khi em đâu có sợ bọ cạp?”. Hoá ra, Jesse không muốn làm tôi ngượng nên đã giả vờ sợ “những kẻ xâm chiếm” giống tôi.
Trưa nào cũng vậy, khi mở hộp bánh quy của mình, tôi sẽ lấy cái đề-can trong đó đưa cho Jesse. “Truyền thống” của bọn trẻ hồi đó là luôn đưa cái đề-can cho người bạn thân nhất, nên lúc nào tôi cũng đưa cái của tôi cho Jesse và Jesse đưa cái của cậu ta cho tôi.
Chúng tôi thường chui vừa cái ngăn kéo dưới cùng của chiếc tủ to nhà cô Rogers và giả vờ rằng đó là cỗ máy thời gian, chỉ cần đóng vào, rồi mở ra là đã tới được bất kỳ nơi đâu. Chúng tôi chơi với nhau cho đến khi các bạn khác về hết, và mẹ tôi đến đón - mẹ luôn đón tôi rất muộn. Jesse chờ tôi leo lên xe của mẹ rồi mới đi bộ về nhà mình gần đó.

Xích Đu

Nhiều năm sau, chúng tôi vẫn học cùng trường nhưng Jesse học lớp 7, còn tôi lớp 6. Chúng tôi cũng ít gặp nhau hơn, nhưng thay vì kiểu cúi gằm mặt của tôi mỗi lần gặp cậu ấy ở sân trường vì sợ bị bạn bè trêu chọc, lúc nào Jesse cũng mỉm cười và chào tôi y như hồi còn nhỏ.
Còn tôi, những lần duy nhất tôi gọi Jesse là khi máy tính của tôi bị trục trặc. Jesse rất giỏi, cậu ấy có thể lắp cả một cái máy tính chỉ trong vài giờ đồng hồ.
Và lần Jesse làm tôi xúc động nhất là khi cậu ấy đến chúc mừng sinh nhật tôi năm tôi 12 tuổi. Đúng trước sinh nhật tôi năm đó, Jesse phải nhập viện vì sốt cao. Đến thăm cậu ấy, tôi không dám nhắc về sinh nhật của mình, dù biết sinh nhật mà không có cậu ấy thì buồn lắm.
Nhưng đúng giờ - như tất cả những năm trước - Jesse vẫn xuất hiện, trong bộ quần áo bệnh viện. Cậu ấy trốn ra ngoài chỉ để đi mua búp bê Barbie đem tới cho tôi, và nói rằng phải quay lại bệnh viện lập tức. Tôi sụt sịt: “Cảm ơn Jesse, tớ thật không thể tin được là cậu đến”. Jesse cười nhăn: “Này, bạn bè để làm gì hả?” rồi ôm tôi rất chặt.

Tôi biết có nhiều người đến rồi đi trong cuộc sống của mỗi người - nhưng Jesse không hề như thế. Chính vì Jesse, tôi thực sự tin rằng có tình bạn ngay từ cái nhìn đầu tiên

Chữ ký của No_nick_name

Hãy cảm ơn bài viết của No_nick_name bằng cách bấm vào "" nhé!!!
Tài sản của No_nick_name
Thú nuôi
:

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài